ลืมรหัสผ่าน
 สมัครสมาชิก
ค้นหา
ดู: 26102|ตอบกลับ: 112

การสมัครสมาชิก VIP และค่าสมัคร เริ่มกฎใหม่ 1 มกราคม 2556

[คัดลอกลิงก์]
ต้องการเป็นสมาชิกVIPเวป nbfix.com มีขั้นตอนและกฎระเบียบดังนี้

• 1. VIP จะเข้าในหมวดที่จัดไว้ให้ VIP และหมวดทั่วไปเท่านั้นนะครับ หมวดพิเศษ ที่จัดขึ้น บางหมวดอย่าง พวกตำราเรียนก็จัดไว้ให้ กลุ่มนักเรียนนะครับ
  • 2. ก่อนสมัครเป็น VIP ควรใช้รูปจริงเพราะ สมาชิกจะไม่ให้ความช่วยเหลือกับ บุคคลที่ไม่ลงรูปจริง และ เพื่อให้ได้ความช่วยเหลือเต็มที่ ควรสมัครสมาชิกเพื่อรับเหรียญ ตามกระทู้นี้ http://nbfix.net/discuz/forum.php?mod=viewthread&tid=15521

ค่าสมัครสมาชิก VIP รายปี ปีละ 3,900 บาท
ชื่อบัญชี บุญเกื้อ ลิ้มประเสริฐ เป็นบัญชีออมทรัพย์ทั้งหมดครับ
กรงศรี 6591094631
หลังโอนเงินแจ้ง ทาง PM จะจัดการให้ ภายใน 24 ชั่วโมง
ถ้าด่วนให้ติดต่อผ่าน https://www.facebook.com/NBFIX
เอกสารหรือความรู้ 1 เรื่อง สามารถทำเงินมากกว่า 5,000 บาทแน่นอน (เหมือนซื้อแผนที่ ใช้ได้จนกว่าจะทำหาย)ถ้าเห็นว่าสิ้นเปลืองก็ไม่ต้องสมัครก็ได้ครับ (ไม่ได้บังคับให้สมัครนะครับ) คนเก่าๆถ้าคิดจะช่วยสนับสนุนก็ได้ถ้าไม่ขี้เหนียวนะครับ ความรู้ที่ได้มากกว่า ที่ท่านจ่ายเงินแน่นอน ปัจจุบัน มีบางคลิ๊ปโดน Youtube ลบ ออกไปไม่สามารถกู้คืนได้ แต่ได้ลงคลิ๊ปอื่นๆเพิ่มเติมลงไปให้ทดแทนกันให้แล้ว

ข้อดีของการเป็นสมาชิกเวป (หลักๆจะเน้นเรื่อง Bios และวงจรVIPโหลดฟรี)
  • ทุกคนจะสามารถโหลดวงจรได้ฟรี ไม่ต้องใช้แต้มในการ Download
  • VIP จะมีเหรียญ VIP ซึ่งใช้เข้าดูหมวด VIP แต่พอครบ 1 ปี เหรียญนี้จะหายไป จนกว่าจะจะจ่าย ค่าสมาชิกรายปีเข้ามาอีกรอบ
  • รู้อาการเสียแปลกๆ ซึ่งท่านอาจหาไม่พบ
  • มีการสอนการใช้เครื่องมือ ตลอดจน แนวการตรวจซ่อมเบื้องต้น
  • จัดหาอะไหล่หายาก ทำให้ท่าปิดงานซ่อมได้ไม่ยาก
  • อยู่กันแบบพี่น้อง มีอะไรช่วยเหลือกัน
  • มีการ ชี้แนะ เรื่องอะไหล่และเครื่องมือ ทำให้ท่านไม่ต้อง ซื้อเครื่องมือแบบ เอามาทดสอบเอง (แต่ต้องหัดทดลองเองบ้างไม่ใช่ คอยถามตลอด พอตอบไม่ถูกใจก็โมโห)
  • มีวงจรโน๊ตบุ๊ค และ Mainboard PCให้โหลด (โดยใช้แต้ม Download ตรงนี้ทำให้เวปฟรีทั่วไป หันมาแข่งขันเอามาแจกฟรีเรียกลูกค้าเข้าเวปจึง ทำให้สมาชิกได้ผลประโยชน์ จะขออะไรฟรีก็มีคนจัดให้) และทำให้ช่างใหม่พัฒนา ความสามารถ ในการค้นหาข้อมูลเพิ่มขึ้นเพื่อเพราะไม่อยากเสียเงิน
  • มีBios รุ่นต่างๆ ที่ ดูดจากเครื่อง ซึ่งไม่มีการจำหน่ายในที่ใดๆ (VIP สามารถโพสขอได้ ถ้ามีจะจัดลงเวปให้ ในเวลาไม่นาน)
  • มี การช่วยเหลือกัน  เมื่องานติดขัด
  • สอนเทคนิคพิเศษ ในงานตรวจซ่อม ซึ่งไม่สามารถหาได้ แม้ท่านไปจ่ายค่าเรียน หลายหมื่น
  • และสิทธิประโยชน์อีกมากมาย ซึ่งจะมีในอนาคต รวมตัวกันไว้เพื่อช่วยเหลือกัน ป้องกันและควบคุมราคาและคุณภาพงานซ่อม
ตั้งแต่เริ่มทำเวปขึ้นมามีความเปลี่ยนแปลงดังนี้
  • อะไหล่และเครื่องมือถูกลง อะไหล่ในตลาดราคาลดลงมากกว่า 50%
  • เครื่องยกชิพราคาลดลง มากกว่า 2 หมื่นบาท
  • Mainboard Notebook ราคา จาก 5-6,000 ลดลงเหลือ ตั้งแต่ราคา 2000 บาท
  • โรงเรียนสอนซ่อม ราคาลดลงอย่างมาก จาก 3หมื่นเหลือ หลักพัน
ดังนั้นจึงขอชี้แจงให้เข้าใจเรื่องการจัดทำเวปขึ้นมาเป็นข้อๆดังนี้
  • ทำเวปขึ้นมาเพื่อ แลกเปลี่ยนความรุ้ด้านช่าง และเก็บข้อมูลงานซ่อมโน๊ตบุ๊ค
  • เมื่อต้องหาข้อมูล ซึ่งต้องใช้เวลาหา และเบียดเวลาทำงานประจำ การตอบคำถามทุกคำถามต้องใช้เวลาหาคำตอบ การที่จะทำแบบนี้ได้ ต้องมีรายได้เข้ามาบ้าง ถ้าจะรับงานซ่อม ก็จะไม่มีเวลาหาข้อมูล จึงต้องเปลี่ยนเป็นเอาสินค้าเข้ามาขายเพื่อเลี้ยงดูครอบครัว เพราะสามารถทำงานหน้าคอมได้ในเวลาเดียวกัน
  • อะไหล่ที่จัดซื้อเข้ามาเพื่อเป็นสต็อกให้สมาชิก ใช้เงิน มากกว่า 1 ล้านบาท แทนที่จะไปลงทุนทำอย่างอื่นที่ขายง่าย อย่างพวกจอ แบตเตอรรี่ เพราะต้องการให้สมาชิกมีอะไหล่ครบในการใช้ซ่อม ทางผู้จัดทำต้องอุ้มของไว้ไม่ต่ำกว่า 1 ล้านบาท ซึ่งจริงๆรับสั่งตาม ORDER ก็ได้ทุนไม่จม

ข้อมูลที่มีอยู่ในเวปสามารถทำให้ท่านเก่งได้อย่างแน่นอนถ้ามีความพยายามที่จะต่อยอดความรู้

ข้อมูลส่วนใหญ่จะเน้นเรื่องสำคัญๆ ไม่ได้จับกระทู้สมาชิก ที่ถามตอบแล้วจบงานไม่ได้เข้าไปให้รกระบบ VIP นั่งอ่านตั้งนานไม่ได้เกิดประโยชน์
และมีของสมาชิก VIP ที่จบงานได้ ซึ่งได้อัพไว้แบ่งปันความรู้กัน ในปีนี้จะมี คลิ๊ปอัพให้ดูกันเรื่อยๆ ตลอดทั้งปี แต่ต้องรอ เวลาว่างเพราะต้องเรียบเรียงและจัดทำคลิ๊ป

โพสต์ 25-12-2012 06:30:44 | ดูโพสต์ทั้งหมด
รับทราบครับผม
ข้อมูลที่มีอยู่ในเวปสามารถทำให้ท่านเก่งได้อย่างแน่นอนถ้ามีความพยายามที่จะต่อยอดความรู้ {:38:}โดนใจเลยครับข้อความนี้ ขอก็อปหน่อยนะครับพี่เกื้อ จะเอาไปติดหน้าห้องซ่อม ขอยืนยันครับผมก็คนนึงที่ซ่อมโน๊ตบุ๊คเป็นเพราะเวปนี้{:97:}

แสดงความคิดเห็น

ครับ ขอบคุณครับ  โพสต์ 11-10-2014 11:29
เรื่องดีๆ เอาไปบอกต่อได้เลยครับ เอาไว้สอนรุ่นน้องด้วย  โพสต์ 25-12-2012 12:22
โพสต์ 25-12-2012 08:13:32 | ดูโพสต์ทั้งหมด
รับทราบครับพี่เกื้อ
โพสต์ 25-12-2012 08:17:36 | ดูโพสต์ทั้งหมด
รับทราบครับผม{:124:}
โพสต์ 25-12-2012 08:29:07 | ดูโพสต์ทั้งหมด
แบบนี้ดีเลยครับพี่ ว่าแต่ VIP รายปีเริ่มเก็บเมื่อไหร่ครับ

ตอนนี้ ก้อสมัครได้เลยค่ะ มี Promotion อยู่  โพสต์ 25-12-2012 11:16
โพสต์ 25-12-2012 08:44:54 | ดูโพสต์ทั้งหมด
รับทราบและปฏิบัติครับ{:75:}
โพสต์ 25-12-2012 08:45:44 | ดูโพสต์ทั้งหมด
น่าจะหมายความว่า กลุ่ม VIP กับกลุ่มผู้เรียนซ่อมนี่ คนละกลุ่มใช่ไหมครับ  สิทธิ์ผู้เรียนซ่อมน่าจะปรับเป็น VIP ไปเลยครับ 1 ปี คนใหม่ หรือช่างมือใหม่ ๆ งานนี้ต้องตั้งใจหรือเป็นช่างตัวจริงเท่านั้น  

สรุปว่า นักเรียนจะไม่ได้รับ VIP ทั้งหมดหรือป่าว ครับ ต้องซื้อ VIP อีกที่มั้ย  โพสต์ 20-11-2015 17:44
เข้าใจ ชัดเจน ครับพี่เกื้อ  โพสต์ 25-12-2012 13:55
VIPจะได้ อาการเสียประจำเบอร์แทนและคลิปงานซ่อม ดีคนละแบบ  โพสต์ 25-12-2012 12:42
ผู้มาเรียนจะเข้ากระทู้ตำราเรียน ช่วยในการไล่วง ส่วน VIP เน้นLOAD วงจร & Bios  โพสต์ 25-12-2012 12:39
โพสต์ 25-12-2012 09:30:38 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ครับผม
ได้เปิดร้านเป็นของตัวเองมื่อไหร่
ผมจะต้องเป็นสมาชิกแบบเต็มรูบแบบเลย
โพสต์ 25-12-2012 09:47:34 | ดูโพสต์ทั้งหมด
รับทราบครับผม
โพสต์ 25-12-2012 10:09:06 | ดูโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย skk2777 เมื่อ 2012-12-25 10:10

รับทราบครับ  ถึงเวลาแล้วที่ ต้องลับขวานไหม่ ขวานเดิมของผมขึ้นสนิมมากแล้ว
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | สมัครสมาชิก

รายละเอียดเครดิต

รายชื่อผู้กระทำผิด|Mobile|รูปแบบข้อความล้วน|NBFIX

GMT+7, 16-12-2017 19:52 , Processed in 0.052107 second(s), 9 queries , Xcache On.